1900 068 838

    Hỗ trợ:

Có quy định về cách thức gửi hóa đơn cho bên mua không?

Có quy định nào quy định về cách thức gửi hóa đơn cho người mua không? Nếu trên hệ thống HDDT đơn vị không thể hiện việc gửi qua mail cho khách hàng thì có vi phạm quy định không? Tất cả các trường hợp xảy ra sai sót HĐĐT đều phải lập và gửi Mẫu số 04/SS-HĐĐT phải không?

Tổng cục Thuế trả lời:

- Về cách thức gửi hóa đơn cho người mua:

  • Theo quy định tại khoản 3 Điều 17 và khoản 2 Điều 18 Nghị định số 123/2020/NĐ-CP thì phương thức gửi và nhận hóa đơn được thực hiện theo thỏa thuận giữa người bán và người mua, đảm bảo phù hợp với quy định của pháp luật về giao dịch điện tử.

- Về gửi thông báo hóa đơn có sai sót theo Mẫu số 04/SS-HĐĐT:

  • Khi lập hóa đơn điều chỉnh hoặc hóa đơn thay thế theo quy định tại điểm b Khoản 2 Điều 19 Nghị định 123 thì không phải lập Mẫu số 04/SS-HĐĐT.

 

» CÔNG TY TNHH DV HĐĐT TRUNG KIÊN
» Hotline: 1900 068 838
» Email : Info@hoadondientutrungkien.com
» Website: hoadondientutrungkien.com

Các tin khác

phone
Support hóa đơn điện tử:
1900 068 838 (Giờ hành chính)
phone
Holine hóa đơn điện tử:
0919448851 (Ngoài giờ hành chính)
mail
Email hỗ trợ hóa đơn:
info@hoadondientutrungkien.com

Liên hệ

CÔNG TY TNHH DV HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ TRUNG KIÊN
MST     : 0 3 1 5 1 7 0 3 6 5

Địa chỉ : 108/6A Đường số 6, Phường Linh Trung, Thành phố Thủ Đức, Hồ Chí Minh.
Hotline : 0919 44 88 51 - Tổng Đài: 1900 068 838
Email   : Info@hoadondientutrungkien.com

Hỗ Trợ